Lambo Fanclub
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รีบอร์น 236 {TH}

2 posters

Go down

รีบอร์น 236 {TH} Empty รีบอร์น 236 {TH}

ตั้งหัวข้อ by admin Mon May 11, 2009 10:49 pm

Credit : Heiji-sama @ MH
Translated : Cancer & Ju-da-su
กระทู้ก่อนดันเผลอไปกดปิดBBcode เลยเน่ารูปไม่ขึ้น ><
มาดูกล่องของเจ้าวัวแลมโบ้ กับ การสไตรค์ของเหล่าสาวๆ

รีบอร์น 236 {TH} Reborn236_001
- 1. 236 - ต่อต้าน
ซาซางาวะ เรียวเฮ - กล่อง = แคงการิว
โกคุเดระ ฮายาโตะ - กล่อง = ซิสเทมม่า ซี เอ ไอ, อุริ

รีบอร์น 236 {TH} Reborn236_002
- 2. ดีโน่ - ทั้งหมดนี้คือการอธิบายเกี่ยวกับการฝึก
"เป้าหมายเพื่อการพัฒนา"
พวกนายเลือกที่ฝึกกันเองได้นะ
แล้วเดี๋ยวบาซิลก็จะคอยช่วยในการฝึกของพวกนายระหว่างที่เค้าฝึกด้วยเค้าเอง
บาซิล - ขอความกรุณาด้วยคร้าบ
โกคุเดระ - เจ้าหัวสนามหญ้า กับ ไอ้วัวโง่ เอาโน๊ตบุ๊คกับดินสอมาที่ห้องสมุดด้วยนะ
ชั้นจะฝังประวัติทั้งหมดใส่หัวสมองพวกแกเอง
สึนะ - นั่นไงเริ่มแล้ว
ยามะ - แข็งแกร่งเหลือเกิน หุหุ
สึนะ - ช่ายย....
แต่ นายจะฝึกอะไรล่ะ ยามะ
ยามะ - ก็ไม่รู้เหมือนกันสิ แต่ชั้นว่าจะฝึกด้วยตัวเองก่อนน่ะ

รีบอร์น 236 {TH} Reborn236_003
- 3. เบียงกี้ - โครมมานี่ .. เดี๋ยวชั้นจะขัดเกราเธอเอง
โครม - .... ค่ะ
ฮารุ - ไปแล้ว..
ได้ยินหมดแล้ว
เคียวโกะ - รู้สึกตื่นเต้นจังเมื่อกี้ ....

รีบอร์น 236 {TH} Reborn236_004
- 4. ฮารุ - รู้สึกจะแค่ซ่อนเรื่องพวกนี้แค่พวกเรานะ
ชั้นจะไม่ปล่อยไว้แน่ ไม่ว่าพวกเค้าจะซ่อนมันอีกนานแค่ไหน
เคียวโกะ - แต่ว่านะ ฮารุจัง เต้าใจทั้งหมดป่าว
ฮารุ - เอ่อ .. ก็แค่นิดนึง

สึนะ - เริ่มกันเลย
ถ้าเจ้านั่นมันออกมาอีก
จะทำไงดีนะ ...

รีบอร์น 236 {TH} Reborn236_005
- 5. สึนะ - เมื่อคราวก่อนเลย ..
คราวนี้ฟังชั้นนะ
ถ้าเกิดคราวนี้นายอาละวาดขึ้นมาอีกชั้นจะขย้ำนายซะ(เท่าที่จะทำได้นะ)
.. ได้ยินที่ชั้นพูดป่าวนะ
โอ๊ะ โกรธเหรอ??
รู้สึกจะรุนแรงกว่าก่อนหน้านี้นะ จะทำไงกับเจ้านี้ดีน้า

รีบอร์น 236 {TH} Reborn236_006
- 6. เรียวเฮ - เอาล่ะ
ออกมาเลย
ล...ลองเตะเจ้านั้นสิ

รีบอร์น 236 {TH} Reborn236_007
- 7. เรียวเฮ - เยี่ยม ไม่ใช่แค่ออกมาเฉย ๆ แต่ทำตามคำสั่งด้วย
รู้สึกนายจะเชื่อถือได้นะ ต่อไปก็เปิดกล่องวองโกเล่
โกคุ - แก
ใครบอกให้แกเปิดกล่องตอนชั้นสอนวะ
แล้วก็อย่าใช้ชั้นเป็นหนูทดลองเด้

รีบอร์น 236 {TH} Reborn236_008
- 8. รีบอร์น - ใช้ไฟ พร้อมกับเปิดกล่องได้ตั้งแต่แรกถือว่าเยี่ยมมาก เรียวเฮ
เหมือนที่หวังไว้กับ "คนที่เบรกแตกตลอดเวลา"
โกคุ - รีบอร์นซัง
มาตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ
รีบอร์น - ชั้นว่านายน่าจะสอนว่าการใช้กล่องก่อนนะ
โกคุ - ต ... แต่เราต้องรู้ประวัติของกล่องก่อนนะครับ
รีบอร์น - รู้สึกว่าจะแตกต่างจากล่องของคนอื่น ๆ จริง ๆ นะ
แรมโบ้ - เยี่ยม เอาอีก เอาอีก
ตายซะ โกคุเดระ
โกคุ - แกนั่นแหละตาย

รีบอร์น 236 {TH} Reborn236_009
- 9. เรียวเฮ - อย่ารุนแรงกับเด็กน้อยนะ
โกคุ - หุบปาก
พวกนายตกในฐานะนักเรียนเว้ย
แรมโบ้ - อย่ ... ร้ ...
รีบอร์น - โอ้ เปลวเพลิงแห่งสายฟ้า
โกคุ - อะไรน่ะ ...
แรมโบ้ - แก ตายซะไอ้งี่เง่า
ไอ้งี่เง่าโกคุ ตายซะ
โกคุ - มันใส่ไฟเข้าไป ... ในกล่องวองโกเล่

รีบอร์น 236 {TH} Reborn236_010
- 10.

รีบอร์น 236 {TH} Reborn236_011
- 11. เรียวเฮ - กระทิง?
รีบอร์น - เริ่มจากล่องวองโกเล่ หะ?
พวกแกตายซะให้หมดดด
เรียวเฮ - โอ้
โกคุ - อย่าบอกนะว่าจะโจมตีเข้ามาน่ะ

รีบอร์น 236 {TH} Reborn236_012
- 12.[แล้วนั่นคือการฝึกของพวกเรากับอาวุธใหม่ กล่องวองโกเล่ เริ่มแล้ว
แม้ว่า พวกเราจะฝึกไม่เหมือนกันก็เถอะ
เรารู้ว่าแต่ล่ะคนเป็นยังไงบ้างก็ตอนที่พวกเราพักนั่นแหละ]
โกคุ - เยี่ยมเลยครับรุ่นที่สิบ
สึนะ - โกคุ กับ แรมโบ้ เรียวเฮ
เกิดอะไรขึ้นน่ะ

รีบอร์น 236 {TH} Reborn236_013
- 13.โกคุเดระ - เจ้าวัวเพี้ยนมันเปิดกล่องวองโกเร่ได้แล้ว . . .
สึนะ - แรมโบ้น่ะหรอ!?
โกคุเดระ - กว่าจะรู้สึกตัวอีกทีก็ลงไปกองกับพื้นกันทุกคนแล้วอ่ะครับ . . .
เรียวเฮ - ฉันไปต่อไปไม่ไหวแล้ววันนี้ . . .
สึนะ - เป็นอะไรมากหรอเปล่าอ่ะครับ?
เรียวเฮ - ก็นิดหน่อยอ่ะนะ . . . แล้วซาวาดะเป็นยังไงบ้าง?
เปิดได้หรอยังล่ะ? กล่องวองโกเร่!!
สึนะ - . . . ยังเลยครับ
ถ้าเปิดขึ้นมาอีกตอนนี้คงเป็นเหมือนคราวที่แล้วอีกแน่ . . .
ยามาโมโตะ - แต่ก็ดีแล้วไม่ใช่หรอที่พวกนายฝึกกับกล่องวองโกเร่ได้น่ะไอ้ฉันซิต้องรอลูกเดียวเลย . . .
สึนะ - ยามาโมโตะ . . .สำหรับวันแรกยังไม่มีใครประสบความสำเร็จเลยซักคน . . .
แล้วในเวลาแบบนั้นเองที่ปัญหาที่นิ่งเงียบอยู่นานอีกอย่างหนึ่งผลุดขึ้นมา . . .
ฮารุ - คือว่า . . .อยากคุยด้วยหน่อยอ่ะคะ

รีบอร์น 236 {TH} Reborn236_014
- 14.
ยามาโมโตะ - ไง!
สึนะ - ฮารุ มีอะไรหรอ? เคียวโกะจังก็อยู่ด้วย . . . ?
ฮารุ - เพราะพวกคุณจำเป็นต้องกลบเกลื่อน พวกฉันเลยขอพูดแบบตรงๆเลยก็แล้วกันนะคะช่วยอธิบายเรื่องอย่างเบียคุรัน มิลฟิโอเร่ มาเฟีย
เรื่องที่เกิดขึ้นตอนนี้อย่างละเอียดให้พวกเราหน่อยได้ไหมค่ะ!!
รีบอร์น 236 {TH} Reborn236_015
- 15.
สึนะ - เดี๋ยวซิ . . .ธะ . . . ธะ-ธะ-ธะ- . . . เธอพูดเรื่องอะไรน่ะ?มิ- . . . มิลฟิโอเร่? มาเฟีย? . . . อะ-อะไรของพวกเธอ?
ฮารุ - จะทำเป็นแกล้งไม่รู้ไปก็ไม่มีประโยชน์หรอกคะ!! พวกเราสองคนรู้ว่าพวกคุณกำลังปิดบังอะไรพวกเราอยู่!!
ไหนๆก็อยู่ด้วยกันแล้ว พวกฮารุเองก็น่าจะมีสิทธิที่จะรู้ความจริงด้วยซินะ!!
สึนะ - โกหกน่า . . . จู่ๆ . . . ทำไม . . . ?
เบียงกี้!!
เบียงกี้ - ฉันไม่ได้บอกพวกเขาอะไรทั้งนั้นสองคนนี้เขาไปหามาด้วยตัวของตัวเอง
เคียวโกะ - สึนะคุงพวกฉันก็อยากร่วมสู้ด้วยนะ!
รีบอร์น 236 {TH} Reborn236_016
- 16.
สึนะ - . . . เคียวโกะจัง
เรียวเฮ - เคียวโกะ . . . !!
สึนะ - เคียวโกะพูดเองถึงขนาดนั้น . . .
แต่ว่า . . .ไม่ได้ๆ!! เราจะมาให้พวกเคียวโกะจังเข้ามายุ่งเกี่ยวกับโลกอันแสนอันตรายนี้ไม่ได้ . . .
พวกเขาไปรู้เรื่องการต่อสู้ของพวกเรานั้นแหละดีแล้ว!!
ก็
ดีใจนะ ที่พวกเธอเป็นห่วง แต่ว่า . . .
อีกแค่นิดเดียวจริงๆนะ!!อีกแค่นิดเดียวพวกเราก็จะจัดการทุกอย่างเสร็จแล้วก็
กลับไปสู่โลกอดีตได้แล้ว . . .ดังนั้น
พวกเธอเชื่อใจพวกเราแล้วรอไปอีกสักพักหน่อย . . . จะได้ไหมล่ะ?
ฮารุ - เข้าใจแล้วค่ะ ถ้าอย่างงั้น พวกเราก็จะใช้ไม้แข็งขึ้นไปอีกล่ะนะคะ
สึนะ - เอ๋?
ฮารุ - จนกว่าพวกคุณสึนะจะบอกความจริง
รีบอร์น 236 {TH} Reborn236_017
- 17.
พวกฮารุจะไม่ทำงานบ้านอะไรทั้งนั้น
ป้าย - เปิดโปงเรื่องทั้งหมด คัดค้านการปิดเป็นความลับ!!
ฮารุ - พวกเราขอประท้วงการอยู่ร่วมกันตอนนี้เลย!!
เบียงกี้ - โทษทีนะ สึนะแต่ฉันขออยู่ฝ่ายสองคนนี้ก็แล้วกัน
โครม - . . . ฉันด้วยค่ะ . . .. . . ต้องขอโทษด้วยนะคะ บอส
สึนะ - อีผิง . . .ด้วยหรอ!!เอ๋!!เอ๋~~~~!!?
** ชาย ปะทะ หญิง!! **

ขอบคุณ http://reborntfc.freeforums.org เว็บใหญ่แห่ง Reborn Club
admin
admin
Admin
Admin

จำนวนโพสต์ : 22

https://lambotfc.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

รีบอร์น 236 {TH} Empty Re: รีบอร์น 236 {TH}

ตั้งหัวข้อ by habachi Tue Mar 22, 2011 10:55 am

ขอบคุณครับ Very Happy
habachi
habachi
มาเฟียหน้าใหม่
มาเฟียหน้าใหม่

จำนวนโพสต์ : 3

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics